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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Pongezi kwa Mheshimiwa Rais Samia Suluhu 

Hassan kwa kutoa msamaha kwa wafungwa 5,000 
 

ITAKUMBUKWA kuwa Aprili 26, 2021 siku ya Maadhimisho ya Miaka 57 

ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar, Mheshimiwa Rais Samia 

Suluhu Hassan alitangaza msamaha kwa wafungwa 5,001 waliokuwa 

wakikabiliwa na adhabu ya vifungo mbalimbali. 

 

Kufuatia uamuzi huo, Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora 

(THBUB) inampongeza sana Mheshimiwa Rais kwa uamuzi wake huo kwa 

wananchi anaowaongoza. 

 

Tume inachukulia uamuzi huo wa Rais kama jambo ambalo linaweka 

nguvu na mkazo katika sehemu ya majukumu yake ya kuhakikisha haki za 

binadamu zinafurahiwa na watu wote ikiwemo wale walio magerezani. 

Aidha, Tume imefurahishwa na inaunga mkono kauli aliyoitoa Mhe. Rais 

ya kuwataka wafungwa walioachiwa huru kutumia vyema mafunzo 

waliyoyapata wakiwa gerezani na waungane na wananchi wenzao katika 

ujenzi wa taifa huku wakiheshimu na kuzingatia sheria. 

 

Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 

1977 Ibara ya 25(1) (a), na Katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984 Ibara ya 

22(1) (a) kila mtu anao wajibu wa kushiriki katika kazi halali ya uzalishaji 

mali. 
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Wakati huo huo Ibara ya 26(1) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania na Ibara ya 23(1) ya Katiba ya Zanzibar zinatoa wajibu kwa kila 

raia kutii sheria za nchi. Ni matumaini ya Tume kuwa wafungwa 

walioachiwa huru na wananchi wote kwa ujumla watazingati wito huu wa 

Mheshimiwa Rais kwa manufaa ya taifa letu. 

 

Mwisho, Tume inatoa ushauri kwa jamii na wanufaika wa msamaha wa 

Mheshimiwa Rais kama ifuatavyo: 

1. Wafungwa walioachiwa huru wakayatumie vyema mafunzo na maarifa 

waliyoyapata wakiwa gerezani kufanya kazi za uzalishaji mali na 

kujipatia kipato. Pia wale waliopunguziwa adhabu zao wawe na 

mwenendo mzuri ili hatimaye nao waweze kuachiwa huru. Tume 

inaamini wakifanya hivyo ndio njia pekee ya kumpa faraja Mheshimiwa 

Rais kwa uamuzi wake. 

 

2. Tume inawasihi Watanzania wote kuwapokea ndugu zao hawa kwa 

mtazamo chanya na kushirikiana nao katika kazi za ujenzi wa taifa, 

kwani kinyume na hapo, wakiwatenga itawajengea picha ya kuona 

wananyanyapaliwa na hivyo kupelekea uwezekano wa  kurudia makosa 

yatakayowarudisha tena gerezani. 

 

3. Tume inawaasa wanufaika kuwa raia wema na kutotenda makosa tena. 

 

Tume inapenda kuchukua nafasi hii pia kuuhakikishia umma wa 

Watanzania kuwa itaendelea kutekeleza wajibu wake wa kuelimisha 

wananchi kuhusu masuala yote ya haki za binadamu na utawala bora ili 

maendeleo na amani vizidi kushamiri nchini. 

 

Imetolewa na: 

 

Mathew P. M. Mwaimu (Jaji Mstaafu) 
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